LuatVietnam

Chương trình khuyến mại dưới 100 triệu được miễn thông báo với Sở Công thương

Cập nhật 7/12/2022 | Đăng tải: LVN.5600

hoi Lê Quốc Hùng (Hà Nội)
Công ty tôi đang có nhu cầu thực hiện chương trình khuyến mại cho khách hàng. Trong tháng 11, khi khách hàng mua sản phẩm điện thoại di động sẽ được tặng sản phẩm khuyến mại (giá trị của sản phẩm khuyến mại bằng 50% giá trị sản phẩm bán ra).
Tổng giá trị khuyến mại công ty thực hiện trong chương trình này dưới 100 triệu đồng. Công ty tôi có cần thực hiện đăng ký thủ tục hành chính thông báo khuyến mại tại Sở Công Thương không?

luat Cục Xúc tiến thương mại, Bộ Công Thương:

Trường hợp thương nhân thực hiện chương trình khuyến mại theo hình thức tặng hàng hóa, cung ứng dịch vụ không thu tiền có kèm theo việc mua bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ (quy định tại Khoản 1 Điều 9 Nghị định số 81/2018/NĐ-CP ngày 22/5/2018 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại) thì thương nhân không phải thực hiện thủ tục hành chính thông báo hoạt động khuyến mại đến Sở Công Thương nếu tổng giá trị quà tặng của chương trình dưới 100 triệu đồng (theo quy định tại Điểm a, Khoản 2, Điều 17 Nghị định số 81/2018/NĐ-CP).

Khi thực hiện hoạt động khuyến mại nêu trên, thương nhân cần tuân thủ quy định tại Điều 6 Nghị định số 81/2018/NĐ-CP về hạn mức tối đa về giá trị hàng hóa, dịch vụ dùng để khuyến mại.

Nguồn: Chinhphu.vn
Xem thêm

Khuyến mại, khuyến mãi

otvet Trường hợp nào không bị khống chế hạn mức khuyến mại?
otvet Trúng thưởng chuyến du lịch không phải nộp thuế TNCN
otvet Chương trình khuyến mại dưới 100 triệu được miễn thông báo với Sở Công thương
otvet Giá tính thuế TNCN đối với tài sản trúng thưởng có bao gồm tiền thuế VAT?
otvet Chiết khấu thương mại trả cho cá nhân được hiểu là đã trừ thuế
otvet Nhiều thương nhân kết hợp khuyến mại, xác định giá trị khuyến mại như thế nào?
otvet Một đơn hàng có được áp dụng đồng thời chiết khấu thương mại và chiết khấu thanh toán?
otvet Tặng phí vận chuyển khi mua hàng có được xem là khuyến mại?
otvet Ghi hàng tặng khuyến mại trên hóa đơn điện tử như thế nào?
otvet Giá trị dịch vụ khuyến mại được xác định theo cơ sở nào?
otvet Chủ sàn thương mại điện tử có được tung khuyến mại?
otvet Dịch vụ thanh toán và sàn thương mại điện tử được phép tung khuyến mại
otvet Xuất hàng khuyến mại cho các hộ khoán có phải trích nộp thuế?
otvet Hàng biếu tặng vẫn được khấu trừ thuế đầu vào với thuế đầu ra
otvet Các khoản chiết khấu, khuyến mại có được giảm 2% thuế GTGT?
otvet Có được thuê đơn vị khác thực hiện thay thủ tục khuyến mại?
otvet Khoản chiết khấu bắt buộc ghi rõ trên hóa đơn
otvet Thận trọng khi dùng rượu bia làm quà khuyến mại
otvet Từ 1/8/2021, chiết khấu cho hộ khoán phải nộp thay 1% thuế GTGT và 0,5% thuế TNCN
otvet Tặng phiếu mua hàng online có phải đăng ký khuyến mại?