LuatVietnam

Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề "gây mê hồi sức"

Cập nhật 19/10/2022 | Đăng tải: LVN.-1

hoi Lê An (Tiền Giang)
Tôi có chứng chỉ hành nghề nội khoa. Sau khi học thạc sĩ gây mê hồi sức thì tôi có được cấp chứng chỉ hành nghề gây mê hồi sức không?

luat Bộ Y tế:

Theo Điều 15 của Thông tư số 41/2011/TT-BYT ngày 14/11/2011 của Bộ Y tế về việc hướng dẫn cấp chứng chỉ hành nghề đối với người hành nghề và cấp giấy phép hoạt động đối với cơ sở khám bệnh, chữa bệnh, quy định về nguyên tắc đăng ký hành nghề: "Người đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề phải đăng ký thực hành phù hợp với văn bằng chuyên môn được đào tạo".

Do vậy, người đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề khi đã được cấp chứng chỉ hành nghề với phạm vi hoạt động chuyên môn nội khoa, sau khi hoàn thành khóa học và được cấp văn bằng thạc sỹ chuyên ngành gây mê hồi sức, nếu muốn được cấp bổ sung hoặc thay thế phạm vi hoạt động chuyên môn là gây mê hồi sức cần thực hành 18 tháng theo quy định tại Điểm a, Khoản 1, Điều 24 của Luật Khám bệnh, chữa bệnh.

Nguồn: Chinhphu.vn
Xem thêm

Y tế

otvet Giấy tờ cần thiết để cấp chứng chỉ hành nghề khám chữa bệnh
otvet Thạc sĩ y học có được hành nghề KCB?
otvet Điều dưỡng có được mở phòng khám tư vấn dinh dưỡng?
otvet Hồ sơ cấp chứng chỉ hành nghề y nộp tại Sở Y tế nơi thường trú hay nơi thực hành?
otvet Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề "gây mê hồi sức"
otvet Điều kiện thay đổi chứng chỉ hành nghề y
otvet Các trường hợp bác sĩ được cung cấp hồ sơ bệnh án cho người khác
otvet Giá trang thiết bị y tế được xác định theo quy định nào?
otvet Nhập khẩu găng tay y tế phải có giấy phép
otvet Bệnh viện bị cấm siêu âm xác định giới tính thai nhi
otvet Nhập khẩu "thiết bị tạo oxy" phải xin giấy phép
otvet Tham gia phòng chống dịch được phụ cấp 150.000 đồng/ngày
otvet Có được mở phòng khám trong chung cư?
otvet Xuất khẩu khẩu trang vải kháng khuẩn có cần giấy phép?
otvet Miếng dán hạ sốt không phải là trang thiết bị y tế
otvet Nhập khẩu "khẩu trang y tế" để tiêu dùng nội bộ có cần nộp bản phân loại trang thiết bị y tế?
otvet Người bị cách ly do dịch bệnh được hưởng những chế độ gì?
otvet Xác định thiết bị y tế được hưởng thuế GTGT 5% theo văn bản nào?
otvet Chứng chỉ hành nghề y được cấp ở đâu?
otvet Tài xế không bắt buộc phải khám sức khỏe định kỳ 6 tháng/lần